Maandiko machache hapa ambayo ninataka kuyarejea usiku wa leo. Ilikuwa nikiwazia juu ya somo la kwa nini tuko hapa. Ninataka kusoma sehemu ya maandiko ambayo ninaamini ya kwamba yote katika kila mkutano neno la Mungu linapaswa kusomwa kwa sababu Ninajua yeye angeweza kukutana nasi bila ya kusoma neno, lakini ninahofu sana kwamba nitafanya kosa. Kwa hiyo kama nikilisoma neno lake, ninajua hakuna kosa katika hilo. Kwa hiyo mimi, mimi hulisoma neno lake, ndipo ninajua ya kwamba jambo fulani litatoka kwenye mkutano huo kwa sababu ya kusomwa kwa neno lake. Na kwa hiyo tuwekea msingi mawazo yetu juu ya maandiko ambayo tutasoma. Mahali pamoja panapatikana katika Yohana Mtakatifu mlango wa kumi kuanzia kifungu cha thelathini na mbili na cha thelathini na tisa zote pamoja. Halafu katika la kale linalojulikana kwa Ibrania kumi na tatu nane. Sasa katika Yohana Mtakatifu mlango wa kumi kuanzia kifungu cha thelathini na mbili tunasoma haya. Yesu akawajibu, kazi njema nyingi nimewaonyesha zitokazo kwa Baba yangu, kwa ajili ya kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe? Wayahudi wakamjibu, kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe, bali kwa kukufuru, kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanye mwenyewe u Mungu. Yesu akawajibu, Je, haikuandikwa katika Torati yenu kwamba mimi nimesema ninyi miungu. Ikiwa aliwaita miungu wale waliojiliwa na neno la Mungu, na maandiko hayawezi kutanguka, Je, yeye ambaye baba alimtakasa akamtuma ulimwenguni, ninyi mnamwambia unakufuru, kwa sababu nalisema mimi ni mwana wa Mungu? Kama sizitendi kazi za baba yangu, msiniamini lakini nikizitenda japokuwa hamniamini mimi, ziaminini zile kazi me, mpate kujua na kufahamu ya kuwa baba yu ndani yangu, nami ni ndani ya baba. Wakatafuta tena kumkamata, lakini akatoka mikononi mwao. Hebrews, century, na katika Waebrania mlango wa kumi na tatu na kifungu cha nane Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Hebu natuombe. The Babu wa mbinguni, mtakase mjumbe usiku wa leo Bwana wa ujumbe na mwenye kulisikia neno, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa tunapolikaribia somo hili, somo dogo tu la kawaida kwa ajili ya usiku wa kwanza, tupate kufahamiana, ninataka kuchukua somo hili la nini: Kristo aliyetambulishwa katika nyakati zote. Sasa kitabu cha Waibrania hapa kinatuambia ya kwamba yeye ni yeye yule jana leo na hata milele. Na tunasoma katika Biblia hapa ya kwamba Wayahudi hao walikuwa wakimuuliza maswali. Naona Wayunani walimuuliza maswali. Na lilikuwa ni swali la siku zote. Ilikuwa ni kwa sababu watu wengi sana wana tafsiri nyingi sana za yeye. Hakuna mtu aliyepata kusikia habari zake pasipokutamani kumwona. Na hakika ya kwamba kama ningaliuliza usiku wa leo, wangapi wenu wangetaka kumwona Yesu, ila mkono ungeinuliwa, hakuna nini, hakuna mtu aliyepata kusikia habari zake pasipokutamani kumwona. Kuna jambo fulani kuhusu hata jina lake ambalo hunini tu linatuvutia tu sana. Kuna kitu fulani kulihusu ambacho huusisimua moyo wetu, ulisikia tu jina hilo Yesu kwa sababu katika jina hilo tuna msamaha wa dhambi na ukombozi wetu, wa kuwa familia yote mbinguni itanini, inaitwa kwa jina hilo. Na kwa hiyo sisi, Mungu kulichukua jina hili la kibinadamu liwekwe juu yake mwenyewe wakati alipodhihirishwa katika mwili. Ni jina la ajabu jinsi gani! Sasa tuna namwazia yeye kuwa ni mkuu sana, na kote katika nyakati, watu wote wamelilia kumwona Mungu. Sasa shida yake tangu wakati wa Ayubu nafikiri, Ayubu kinahesabiwa kwa kimojawapo cha vitabu vya kale kabisa katika Biblia, kiliwekwa tu ndani, kiliandikwa wakati wa Musa. Musa akiandika vile vile vitabu vinne vya kwanza. Sasa tunaamini ya kwamba ya kwamba Ayubu mle ndani alilia wakati mmoja, laiti ningaliweza tu kumwona laiti ningalijua mahali ningaliweza kwenda nyumbani kwake ningetaka kwenda kwa, ninge, kwa maneno mengine nikabishe mlangoni pake. Sote tunajua ya kwamba tunatoka mahali fulani tuko nyuma ya pazia fulani ambalo sisi, kuna kitu fulani ndani yetu kinachotamani kushika kitu fulani, kwamba tunajua kwamba tunatoka mahali fulani. Hatuwezi kuwa kama tu tulivyo bila ya kuwepo na kitu nyuma yetu kutuumba. Saa yangu isingaliweza tu kutukia. Mtu yeyote aliye na akili yake timamu angejua saa hiyo, vito na mpangilio wa saa na virekebishaji na springi na mikono isingalitukia tu. Haiwezekani kwake kutukia tu. Angalia maumbile hayo mengine, jinsi yalivyopangiliwa vizuri pamoja. Unajua hayangetukia tu kwa bahati. Zaidi sana jinsi gani mwanadamu alivyo mkuu kuliko saa. Mwanadamu ndiye aliyeibuni saa na kuipimia wakati na kuiunganisha kwa hiyo kama haiwezekani kwa saa hiyo kwa ilitukia tu, zaidi sana vipi kwamba mimi na wewe ilitukia tu tukawa hapa? Hapana budi pawepo na muumba nyuma yetu, kama tukiangalia uumbaji wake mkuu, jinsi unavyosogea na jinsi yeye anavyoishi ndani yake, anavyoishi ndani yake. Unaona jani, jinsi ambavyo jani hujishikiza mtini na karibu na katikati ya Agosti, bila ya jalidi au chochote kile, uhai huliacha na kuingia chini mizizini, jani hilo huanguka chini na kukaa papo hapo juu ya ardhi. Sasa kuna nini? Kuna akili fulani inayolizungumzia mti huo, hauna akili yake wenyewe. Kwa hiyo uhai huingia chini kwenye mizizi ya mti upate kujificha kutokana na hali ya hewa ya baridi. Kama huo, kama ungalikaa huko juu ungekufa, majira ya baridi kali yangaliuua. Sasa jani hilo hufanya nini? Kulala ardhini na kuoza. Uhai hufanye nini? Wakati ukiwa kwenye mzizi, huzinyonya kemikali hizo kutoka kwenye jani lililokufa, kalisi na chochote kile, kuingia ndani yake, kisha linachipuka tena katika majira ya kuchipua na kurudi moja kwa moja mahali pake tena, ukichipusha jani lingine. Ni ushuhuda: mauti, kuzikwa na kufufuka. Jua huchomoza asubuhi kama mtoto mchanga aliyezaliwa Saa mbili ama tatu liko shuleni, saa nne limetoka shuleni, saa sita liko kwenye umri wake wa makamu, na kisha linaanza kufa. Linakufa tena na kutua magharibi. Je, huo ndio mwisho wake? Linafufuka kesho yake asubuhi, ya kushuhudia uhai, mauti, mazishi, ufufuo, kila kitu, yote. Mungu huishi katika maumbile yake. Yeye hufanya hivyo na amefanya hivyo kote katika nyakati. Sasa Njia moja pekee tutakavyopata kujua kama Mungu angali hai, tunaweza kumwona katika uumbaji wake. Lakini Mungu alipataje kujionyesha kwa watu, ya kwamba fulani anasema, vema, Mungu yuko wapi? unazungumza mengi sana kumuhusu yeye. Huko Afrika, kwenye huduma ya umishonari kule, miongoni mwa Waafrikana wanatumia neno la Amoya ambalo maana yake ni nguvu zisizoonekana kama vile upepo. Mungu wako, yeye anasema Mungu asiyeonekana yeye, yeye ni kama upepo, yeye ni nguvu bali sisi sisi hatumuoni. Vema well, ninaamini ya kwamba tunaweza kumwona kwa sababu, tunaona katika mlango wa kumi na mbili wa Yohana Mtakatifu, wa yunani fulani walikuja kumwona Yesu, nao wakasema mabwana, tungependa kumwona Yesu. Ndipo akapelekwa kwake na mmoja wa wanafunzi wake, na Waebrania kumi na tatu nane ilisema yeye yule jana, leo na hata milele. Na kama anaweza kuchukuliwa katika siku hizo akaonekane na mmoja wa wanafunzi wake, kwa nini sisi tulio wanafunzi wake usiku leo tusiwalete mbele zake wanaomtafuta? kama yeye ni ye yule jana leo na hata milele. Leo inasema ndivyo alivyo i yeye yule jana leo na hata milele. Hata ninajua hili linashikika la kijinga, lakini kama mtatuvumilia tu kwa dakika chache, naamini ya kwamba mimi kwa msaada wa, wa Mungu, na neno lake na kulingana na neno lake, naweza kumleta papa hapa mbele zenu. Na halafu jambo hilo ni faraja ya jinsi gani! Hilo ndilo lililotuleta hapa. Sisi wa Kristo tupo hapa kupata faraja, kuleta kuja katika uwepo wa Mungu tunayemfahamu ambaye anaweza kutufufua kama anavyolichipuza jani, anayeweza kuturejesha. Je, ni hadithi ya kutunga tu? Ni baadhi tu ya maneno yaliyowekwa pamoja? Ni hekaya fulani za Kiyahudi ama ni ukweli? Palipo na makosa mengi sana hapana budi kuwepo na ukweli mahali fulani. Na palipo na dola bandia, nitasema kuna iliyo halisi, ambayo hiyo imefanyizwa kuiigiza. Na palipo na kuigiza kwingi sana na mambo mengi sana tunayoona siku hizi, hapana budi pawepo na Mungu aliye halisi mahali fulani. Sasa kama hatumtumikii basi, hebu na tuachane na jambo tunalofanya, na tuende tukamtumikie, kwa sababu hata hivyo ushuhuda wetu unafaa nini? Kama haufai chochote, na uaminifu wetu haunini, hautuondoshi kwenye hukumu. Makafiri ni waaminifu. Watu hunywa asidi ya kaboliki wakati mwingine, ni waaminifu wakifikiri wanakunywa kitu kingine. Uaminifu haufui dafu, hapana budi pawe na njia iliyo sahihi na njia iliyo mbaya. Ninaamini Bible... ya kwamba Biblia ni sahihi. Ninaamini ya kwamba neno la Mungu ni kweli. Sasa Mungu hana budi kuhukumu, samahani, hana budi kuhukumu ulimwengu kwa kitu fulani. Sasa wakati nilipokuwa mvulana mdogo, familia yangu iliyonitangulia, sio baba na mama yangu, bali kabla ya hapo, tulikuwa waairishi pande zote mbili. Kwa hiyo sisi ilikuwa ni katoliki na ilikuwa ni jambo la kawaida kwangu kulirudia kanisa katoliki. Wema, baba na mama yangu walifunga ndoa nje ya kanisa wala hawakwenda kanisani, na basi nilipokuwa mtu mzima kujua ya kwamba kulikuwa na Mungu, kama vile wengi wenu mlivyokwisha kusoma katika kitabu changu ni nilijua kulikuwa na Mungu mahali fulani, lakini sasa wazo la jambo hilo ni kwamba kama Mungu uhukumu ulimwengu kwa kanisa basi litakuwa ni kanisa lipi? kama litakuwa ni kanisa Katoliki, basi ni kanisa la Katoliki ipi? Ya Kirumi, ya Kiorthodoksi ama atauhukumu kwa ipi? Kama atauhukumu kwa la Kiprotestanti, je, ni ya Kimethodisti, Kibaptisti, Kipentekoste, Kipresbiteri? Ni ipi? Naona kuna kuchanganyikiwa kwingi mno. Kwa hiyo jamaa fulani angesema vema, ina nini tu no, naam inajalishi, haijalishi mradi tu wewe ni mwaminifu. Kitabu cha kwanza kwenye Biblia kilichosababisha mauti, magonjwa, huzuni na dhambi ilikuwa ni kwa sababu mtu mmoja hakuamini neno moja katika kitabu cha mwisho cha Biblia. Mungu yeye yule katika Ufunuo wa ishirini na mbili alisema mtu atakayeondoa neno moja ama kuongeza neno moja kwake, ataondolewa sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima kwa hiyo hicho hakina budi kuwa ndicho kitabu cha hukumu. Sasa tunaona ya kwamba hapo mwanzo, Yohana mtakatifu moja, hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, Mungu. Naye neno alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu, tulimwona mwana, mwana pekee atokaye kwa Baba. Huyo neno mwenyewe Mungu alifanyika mwili na akakaa miongoni mwetu. Waibrania kumi na tatu nane inasema yeye yule jana, leo na hata milele. Basi kama ni yeye yule na ni neno, basi neno lilijitangazaje katika nyakati zingine zote, itabidi lenyewe lifanye vivyo hivyo leo. Kuwa Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele, hilo si zaidi ya kweli. Yeye ni neno na ambapo jinsi neno lilivyotangazwa katika nyakati zingine zote, Mungu hajibadilishi. Malaki moja ama Malaki tatu sita inasema yeye habadiliki, mimi ni Mungu sina kigeugeu. So exactly Wahiyo, bile bile kwa hiyo vile vile tu alivyokuwa hapo mwanzo, hivyo alivyo leo. Naye alikuwa ni neno kwa jamii ya binadamu hapo mwanzo. Mungu kamwe hakuipa jamii ya binadamu kanisa la kutegemea, kamwe hakuwapa kanuni za imani za kutegemea. Yeye alikuwa amemkinga mwanadamu kwa neno lake. Aminini neno hili mpate kuishi. Ndilo jambo lile lile siku hizo. Basi Kristo ndiye hilo neno. Hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu naye neno akafanyika mwili akakaa miongoni mwetu. Sasa kile yeye alichokuwa katika nyakati zingine, basi hana budi kuwa yeye yule leo, kama anabaki yeye yule jana, leo na hata milele, ambalo nafikiri nimelielezea kinaganaga kabisa ya kwamba ni Yesu Kristo yeye yule jana, leo na hata milele, na yeye ni neno. Sasa Yesu alisema maandiko hayangeweza kuvunjika, maandiko yalikuwa ni ya kweli na hiyo maandiko yanasema katika Yohana Mtakatifu moja ya kwamba neno alifanyika mwili na akakaa miongoni mwetu. Mungu alifanyika mwili katika mwanawe Yesu Kristo na akakaa miongoni mwetu katika Yohana Mtakatifu kumi thelathini na tano Yesu aliwaita wale aliowajilia ambao walikuwa ni neno hapo mwanzo manabii. Yesu alisema hapa Torati yenu wenyewe inawafundisha ya kwamba wale waliojiliwa na neno la Mungu, nalo na neno la Mungu liliwajilia manabii. Sasa Waibrania, mlango wa kwanza, inasema ya kwamba katika nini ilisema Mungu katika nyakati mbalimbali mbali, na hizo ni nyakati za kale, kwa njia mbalimbali alisema na baba zetu kwa manabii, katika siku hizi za mwisho kwa mwanawe Yesu Kristo. Unaona sasa, angalieni sasa Mungu Yesu alisema ya kwamba wale waliojiliwa na neno waliitwa miungu, hao walikuwa ni manabii. Sasa si kwamba mtu huyo mwenyewe alikuwa ni Mungu, si zaidi ya vile mwili wa Yesu Kristo ulivyokuwa ni Mungu. Yeye alikuwa ni mwanadamu, naye Mungu alikuwa amefunikwa nyuma yake. Mungu daima amejificha kutoka kwa watu wote na kujifunua mwenyewe kwa watu, watu watakaoamini hilo. Mungu Jumapili hii iliyopita, maskanini ilihubiri juu ya Mungu aliyofunuliwa. Mungu daima amejificha nyuma ya kitu fulani, kusudi watu wa ulimwengu wa nje wasijue lolote kumhusu yeye, bali anajifunua kwa watoto wake na kwa wale walio radhi kuingia nyuma ya pazia hilo. Katika Agano la Kale kulikuwa na ngozi za pomboo ambazo zilimficha Mungu. Yeye alikuwa kwenye utukufu wa Shekina, huo ulikuwa nyuma ya ngozi za pomboo. Kabla hawajaingia nyuma ya ngozi za pomboo, walinini? Neno lilikuwa ndani ya Musa, yule nabii. Yeye alipanda juu ya mlima Alikuwa amekutana na ile nguzo ya moto, nayo ikanena naye. Alishuka akaenda na kufanya ishara za nabii, akawaleta wana wa Israeli kutoka Misri mpaka kwenye mlima huu. Ndipo Mungu akashuka na kumtambulisha Musa kwa kumwingiza katika hiyo nguzo ya moto, na akamficha yeye. Hakuna mtu mwingine angaliweza kwenda, hakuna mtu mwingine angalijaribu kuiga hilo, asingeweza kufanya hilo, walikufa. Mmoja aliteuliwa, aliingia nyuma hapa, akaingia kwenye nguzo ya moto, akaingia katika utukufu wa Mungu na katika utukufu wa Shekina na alipotoka akiwa na hilo neno kwa ajili ya wakati huo, alikuwa aking'ara sana kwa utukufu wa Mungu, hata ilimbidi kuufunika uso wake. Watu wasingeweza kumkazia macho na huo ulikuwa ni utaji wa maumbile ya kawaida. Ni kitu gani mtu anapovunja akapitia kwenye pazia hilo akaingia katika utukufu wa Shekina? Sasa ulimwengu humwita mlokole. Hawawezi kuona kuna kasoro gani, lakini huko nyuma hakuna uzuri wa mtu huyo. Huenda asiyatamke maneno yake ipasavyo, huenda asivalie ipasavyo, huenda asivikwe mavazi ya kasisi. Mwanamke huenda asivalie jinsi wanavyoona anapaswa kuvalia, huenda ikawa. Lakini mnaona mle ndani nyuma ya ngozi hiyo ya pomboo, nyuma ya ngozi hiyo ya kibinadamu, mle ndani mna ule utukufu wa Shekina. Mle ndani mna nguvu, mle ndani mna neno, mle ndani mna mkato wa uonyesho na utukufu wa Shekina ambao ni noro, ambayo inaleta nuru inayoivisha nafaka. Ninyi watu wa Kansas, najua jambo hilo, wa mazao yenu ya ngano. Bila ya hilo jua haitakomaa. Na mpaka utakapokuja nyuma ya hiyo ngozi ya pomboo mpaka utakapotoka nyuma ya ngozi yako ya kale, mawazo yako ya kale, kanuni zako za imani za kale, na uingie katika uwepo wa Mungu, ndipo neno linakuwa hali halisi iliyo hai kwako, ndipo umeinuka katika utukufu wa Shekina, ndipo Biblia inakuwa ni kitabu kipya, ndipo Yesu Kristo ye yule jana leo na hata milele. Unaishi katika uwepo wake, ukila mkate wa uonyesho ambao umetolewa tu siku hiyo kwa waaminio makuhani pekee na sisi ni makuhani, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa kipekee kumtolea Mungu dhabihu za kiroho. Lakini huna budi kuingia huko nyuma ya pazia, upate kumwona Mungu aliyefunuliwa na Mungu anafunuliwa, hilo ni neno lake liliyodhihirishwa. Sasa hivi tuna watu wengi sana wanaosema, pema, sisi kama akina nani tunaliamini hivi. Hilo kundi lingine linasema sisi kama akina nani tunaliamini hivi. Naona unapata tafsiri nyingi sana. Mungu hahitaji mfasiri yeyote, yeye ulifasiri neno lake mwenyewe. Biblia inasema si la kufasiriwa apendavyo mtu yeyote. Mungu hufunua mwenyewe, hufunua hapo mwanzo. Yeye alisema iwe nuru na ikawa nuru. Hilo halihitaji fasiri yoyote. Mungu alisema bikira atachukua mimba naye akachukua. Hilo halihitaji fasiri yoyote. Mungu alisema katika siku za mwisho ye angemwaga Roho wake juu ya wote wenye mwili naye akamwaga. Hilo halihitaji fasiri yoyote, lingali ni neno, neno ni Mungu. Mungu katika kila wakati amegawa kiasi fulani cha neno lake na mle ndani. Angalia yale aliyofanya yeye, alimtuma na nabii na neno la Bwana humjia nabii, nabii hulifunua kwa wasikilizaji, na wasikilizaji wanaliamini ipo. Basi huyo ni Mungu katika matendo, Mungu akitenda kazi kwa roho wake sasa tunaona alijitambulisha mwenyewe kama mwana wa Adamu hapa sasa, kutimiza. Sasa wakati alipokuja duniani, kumbukeni, yeye alijitambulisha mwenyewe kwa umma huko nje, alijitambulisha kama mwana wa Adamu. Yeye alikuja katika majina matatu ya wana, alikuja kama mwana wa Adamu, mwana wa Mungu, mwana wa, wa Daudi. Sasa mwana wa Adamu ni nabii, hata Yehova mwenyewe alimwita Ezekieli akasema mwana wa Adamu. Yehova akisema na mwanadamu, nabii alimwita mwana wa Adamu, na Yesu alijitambulisha mwenyewe kama mwana wa Adamu, maana maandiko hayawezi kutanguka. Katika Kumbukumbu la Torati kumi na nane kumi na tano Musa alisema, baada ya wana wa Israeli walisema, usimwache Mungu anene tena, tunataka Musa anene nasi, yeye alisema, sitasema nao tena namna hiyo, bali nitawatumia nabii katika Kumbukumbu la Torati kumi na nane kumi na tano yalisema Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii kama nilivyo mimi. Kwa hiyo andiko hilo haliwezi kutanguka, ilimbidi aje kama mwana wa Adamu. Sasa hilo lilikuwa ni kwa ajili ya wakati things wake things wakati alipokuwa hapa duniani, ndipo wakati alipokufa akafufuka akapaa kisha akamtuma roho mtakatifu. Huyo alikuwa ni mwana wa Mungu, Mungu ni Roho age, na katika wakati, wakati wakalisa, wa kanisa imekuwa ni mwana wa Mungu. Halafu basi kwenye ule utawala wa miaka elfu ni mwana wa Daudi, akiketi kwenye kiti cha enzi akitawala, yeye amepaa juu yeye. Yeah, ashindaye ataketi pamoja nami kwenye kiti changu cha enzi kama mimi nilivyoshinda na ninaketi katika kiti cha enzi cha Baba yangu ameketi kwenye kiti But ya enzi cha Baba. Sasa lakini katika ule utawala world wa miaka elfu yeye ataketi kwenye kiti chake mwenyewe cha enzi, kwa sababu yeye ni mwana wa Daudi, yeye ni mwana wa Adamu, mwana wa Mungu, mwana wa Daudi. Unaona ni kamilifu kabisa. Sasa tunaona ilibidi yeye aje kama nabii, kutokubadilika kwa neno lake. Mungu hana kigeugeu. Mungu habadiliki, kwa kuwa yeye alikuwa ndiye nabii aliyekuwa ndani ya Yusufu. Alikuwa ni nabii, alikuwa Mungu ndani ya Yusufu, alikuwa Mungu ndani ya Daudi. Mwangalieni Yusufu, Yusufu. Aliyaonyesha maisha ya Yesu karibu kikamilifu kabisa, bali alifanya kosa ili kuonyesha ya kwamba haikuwa ni yeye Mwanadamu hufanya makosa, unaona. Yeye alimwambia Farao akisema, alimwambia baba yake ambaye alikuwa ni nabii Yakobo, alisema mwambie Farao ya kwamba ya kwamba sisi ni wachungaji wa wanyama, kwa sababu mchungaji ni chukizo kwa Misri. Lakini huyo baba asingemruhusu kufanya hivyo, alisema watumishi wako wachungaji. Kwa hiyo mnamwona Yusufu hapo akifanya kosa. Daudi yule mtu mkuu alifanya kosa, mtu aupendezae moyo wa Mungu. Hata hivyo alimchukua Bathsheba akifikiri angeweza kulificha jambo hilo kwa Mungu, yeye yule aliyekuwa amemtumikia maishani mwake mwote, bali Mungu alimfichua kwa nabii Nathani. Unaona, lakini hata hivyo, hebu mwangalieni Daudi, wakati alipokuwa akitoka amefukuzwa kutoka kwa watu wake mwenyewe, mfalme aliyekataliwa. Binti yake mwenyewe alikuwa amebakwa na kaka yake, na hao ndugu wengine wakamuua huyo kaka Naye huyu hapa Absalomu alikuwa ameasi na kulitenganisha jeshi, akasababisha mapinduzi, na Daudi baba yake mwenyewe alikuwa amefukuzwa, akaondolewa, amekataliwa na watu wake alipokuwa akitoka mjini. Lakini jamaa mmoja akiwete, akijikokota pale, akimdhihaki na kumtemea mate. Yule mlinzi alimchomoa upanga wake, akasema, nitakiacha kichwa cha yule mbwa kikae juu yake, akimtemea mate mfalme wangu. Daudi akasema, mwache. Mungu alimwambia afanye hivyo. Hapana shaka Daudi hakujua alilokuwa akifanya. Akatembea akikwea mlima ule ule wa mizeituni pale kisha akaangalia chini akilia. Mfalme aliyekataliwa, ambapo miaka mia chache baada ya hapo Yesu Kristo aliketi juu ya mlima ule ule, mwana wa Daudi akilia kama mfalme aliyekataliwa na wakamtemea mate pia. Mnaona mambo haya yote yalimwonyesha tu Kristo. Yeye alikuwa ni sehemu yake. Mungu habadiliki, tabia yake haibadiliki. Yeye yeah, angali ni neno. Mnaona na Malaki tatu sita inathibitisha hilo. Yeye hubadilisha tu umbo lake kwa kila wakati, kila wakati. Yeye yeah, ameweka sehemu ya neno ambalo limetabiriwa litatukia katika siku fulani. Vema, wakati huo unapokuja Mungu huingia from, tu katika umbo jingine. Unaona ni Mungu wakati wote. Lile neno neno lilifanyika Samueli, na likakaa kwetu. Sasa katika Waibrania nne tunaona Waibrania nne kumi na mbili Yesu alitambulishwa kikamilifu kwa kazi zake na yale aliyofanya, kwa kuwa Waibrania nne kumi na mbili inasema kwamba neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatao kuwili, pia huyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Hivyo ndivyo Ibrahimu, wakati mtu huyu alipokutana naye akiwa na nguo zake zimejaa mavumbi, na tunaona wakati Ibrahimu alipomwona huyu mtu yeye alimwita kando. Wawili wa hao walishuka kwenda Sodoma, vicha nzuri sana ya siku hizi tunazoishi, na tunamwona Billy Graham mambo leo na hao wengine huko Sodoma, wakiwatoa wa angalia kanisa lililoteuliwa. Hata hivyo, ule uzao halisi wa Ibrahimu, Lutu alikuwa mpwa wake, lakini Ibrahimu, mtu huyu, kamwe hakushuka kwenda kule. Yule aliyezungumza na Ibrahimu na wakati alipozungumza na Ibrahimu alisema, Ibrahimu. Sasa kumbukeni, jina lake lilikuwa ni Abramu siku chache kabla ya hapo, na mkewe alikuwa ni Sarai, sio Sara. Na yeye akasema Ibrahimu, yuwapi Sara mkeo? Nasema yumo hemani nyuma yako. Akasema, nitakuzuru majira kama haya mwakani. Na Sara moyoni mwake kwa namna fulani akalicheka. Ndipo mtu huyo akiwa ameelekeza mgongo wake kwenye hema, vile ilisema, akasema mbona sara amecheka hemani nyuma yake? Na Ibrahimu alimwita mtu huyo Elohimu. Elohimu ni aishie peke yake sasa neno la Kiingereza mungu linamaanisha chochote. Hayo maneno ya Kiingereza huna budi kuyaangalia, maana yana kila namna ya mawazo yaliyopotoshwa. Mungu, dawati hili lingeweza kuwa ni mungu, mti ungeweza kuwa ni mungu, mwanadamu angeweza kuwa ni mungu, chochote. Mungu, neno la Kiingereza mungu linamaanisha. Lakini Elohimu linamaanisha maanisha anayeishi peke yake, unaweza tu kuwako. Dawati hili haliishi peke yake, mtu haishi peke yake, mti hauishi peke yake, bali Elohimu anaishi peke yake anaishi peke yake, aliyedhihirishwa katika mwili. Amesimama pale akila, akinywa maziwa kutoka kwa ng'ombe, akila nyama dama, akila mkate na akifunga na Ibrahimu. Ibrahimu alisema alikuwa ni Elohimu. Naye Yesu katika Luka Mtakatifu kumi na saba alisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa wakati wa kule kurudi Wakati mwana wa Adamu atakapodhihirishwa, si mwana wa Mungu? Sasa mwana wa Adamu atakapodhihirishwa, wakati anapofunuliwa, anapotambulishwa kwa kanisa lake, mwana wa Adamu atafunuliwa kabla tu ya mwana aliyeahidiwa. Ibrahimu alikuwa amemwona Mungu katika namna nyingi mbalimbali, katika noro na katika maono. Bali huyo hapa Mungu katika mwanadamu, kabla tu ya yule mwana aliyengojewa na kuahidiwa kutokea. Yesu alisema kabla ya kurudi tena kwa mwana aliyeahidiwa Elohimu angejifanya mwenyewe neno lake kudhihirika katika mwili. Mungu na Bwana, tungetaka kumwona Yesu, Mungu akidhihirishwa vile vile katika nyakati zote daima imekuwa. Je, amejificha nyuma ya mwili wa mwanadamu? Ni Mungu ndani yako bado kitambo kidogo, ulimwengu hautaniona tena, hata hivyo mtaniona. Itakuwa pamoja nanyi ye, hata yumo ndani yetu, atakuwa hata ukamilifu wa dahari, mpaka atakapofunuliwa katika lile umbo, akishuka kutoka mbinguni. Neno la Mungu la wakati huo, je, aliwaahidi nini wakati huo? Kama ukiangalia katika Biblia, uone kile kilichoahidiwa kwa ajili ya wakati huo, na uone hilo likiishi. Vijali ni nani anayesema, ni kweli ama ni makosa? Hilo ni kweli, kwa sababu ni Mungu akilifasiri neno lake mwenyewe. Hahitaji mke yote kusema sema, hizo siku zimepita, hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu na huo wote ni ushupavu wa dini. Ni, ni makosa. Mungu anaposema ya kwamba atafanya jambo hilo katika wakati fulani yeye, yeah, atalifanya. Lakini jambo ni kwamba tunaingia kwenye mkondo wa siku za kale wa kitu fulani huko nyuma, shule fulani kuu kutoka huko nyuma, nasi tunalikosa. Hiyo ndiyo sababu walimkosa Yesu wakati alipokuja. Wangali walikuwa wakijaribu kuishi chini ya torati wakati Biblia ilikuwa imeshasema wazi, hapa hapa hapa. Nitaisoma. Yeye alisema ya yachunguzeni maandiko ndani yake mnadhani mna uzima milele, na ndio nayo, ndio yanayonishuhudia maandiko. Yasiponishuhudia basi ni uongo. Hakika wangeweza kuona hakika, ya kwamba bikira atachukua mimba. Hakika yeye alikuwa ndiye jibu kamilifu kwa hayo maandiko. Sisi wa Kristo tunaamini jambo hilo. Sasa well, lakini ingalimfaa nini Musa kuja na siku ya Nuhu ujumbe wa Nuhu? Ingelimfaidi nini Yohana Mbatizaji kuja na ujumbe wa Musa? Naona sisi hatuko kwenye, kwenye, kwenye ujumbe wa Sanki, hatuko kwenye ujumbe wa Mudi. Kuna ujumbe wa saa hii, hatuko kwenye ujumbe wa Luther au ujumbe wa Wesley. Right, walikuwa stain. Sawa bali hii ni siku nyingine, hii ni ahadi nyingine Hu ni wakati mwingine wa kanisa. Yesu Christ Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Jinsi lilivyo la ajabu sana, jinsi watu wanavyoweza kuwa vipofu katika wakati huo, lakini haina budi kuwa hivyo. gugugugu katika wakati huu Biblia ilisema na wangetapikwa kutoka kinywani mwake katika wakati huu wa kanisa la Laodikia, bali wengi kadri awapendao yeye huwarudi na wakuwakemea. Alisema kwamba ingekuwa jinsi hii katika wakati huu wa kanisa la Laodikia. Kumbukeni, Mungu hubadilishe umbo lake nme neno hilo la Kiunani linamaanisha yeye huvaa kinyago kingine, kama vile katika Carmen ama, kitu fulani ama ama ama tamthilia za Shakespeare. Yeye ni kama mwigizaji, yeye hubadilisha sura yake yote. Yale hao manabii waliokuwa, huyo alikuwa ni Mungu ndani ya hao manabii. Yesu alisema hivyo, nawaita miungu hao waliojiliwa na neno la Mungu, nami huyo hapa mwana wa Mungu mnanihukumuje? Lo, oh no, jamani, ni jambo lile lile. Leo ni Mungu aliyedhihirishwa katika mweli, ujumbe wa saa hii, nuru ya siku hizi. Hatuwezi kuchukua hizo jumbe zingine za huko nyuma, tayari zimekwisha kuishiwa. Tunaishi katika mng'ao wa nuru fulani. Hilo ndilo deni lililokuu kabisa, unyang'anyi ulio mkuu kabisa mataifa iliyopata kujua ulifanyika Uingereza hapa siku za mrefu uliyopita, ulifanywa kwa taa za bandia, dola milioni saba. Unyang'anyi wa garimoshi haujapata kufikia hapo kabla katika historia. Huo ulikuwa ni wizi mkubwa, dalili ya chanzo cha wakati wa wahalifu ulimwenguni, na dalili iliyokuu zaidi ya wahalifu katika wakati huo. Katika ulimwengu tunamoishi ni duru bandia katika majira haya tunayoishi, inayojaribu kuturudisha nyuma chini ya namna fulani ya kanuni za imani na kadhalika, wakati sisi ni nyaraka zilizo hai, ama kwa neno mwingine, sisi nyaraka ambazo ni hai, ambazo zimeandikwa na sasa zinaliishi neno la Mungu kama alivyoahidi katika majira haya neno lililodhihirishwa nyaraka zilizoandikwa ambazo zimekuwa zikiishi. Hicho ndicho wale mitume walichokuwa. Hicho ndicho Yohana Mbatizaji alichokuwa, alikuwa ni sauti ya mtu aliaye nyikani. Alijaribu kuwaambia hilo yeye alikuwa pia ni Malaki tatu, tazama ninamtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu, akaitarisha njia mbele ya watu. Yeye alikuwa ni lile neno lililo hai nalo kanisa la kweli lililozaliwa mara ya pili katika majira haya. Hilo neno la Mungu lililo hai wakatiwa, ni neno la wakati huo linadhihirisha. Nachunguzeni maandiko na muone ni kitu gani kinachopaswa kuwapo katika wakati huo huyo, hapo Kristo akiishi tena, akibadilisha tu kinyago chake kutoka kimoja hadi kingine. Sasa yeye alitambulishwa kabisa kama Masihi, walipaswa kujua hilo. Tunajua kile Masihi alichopaswa kuwa, alipaswa kuwa ni nabii. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema alikuwa, hivyo ndivyo alivyosema alikuwa mimi mwana wa Adamu. Nasema mimi mwana wa Adamu, kwamba ni nani? Siku zote anajitambulisha kama wakati wa nabii, anajitambulisha kama nabii wa Mungu. Hivyo ndivyo alivyokuwa, lakini yeye alikuwa ni zaidi ya nabii, alikuwa ni Mungu nabii, kile alichokuwa Daudi, kile alichokuwa Musa, kile alichokuwa Eliya, kile walichokuwa hao wote. Katika yeye ulikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Yeye alikuwa ni Mungu nabii, alikuwa ni Mungu Yehova aliyefanyika mwili katika mwana wake mwenyewe akajijingia maskani apate kujidhirisha ndani yake. Wengine wote walishindwa, walikuwa na mapungufu, bali hakuna dosari ndani yake. Hata Mungu mwenyewe alisema, uji mwanangu mpendwa wangu, naependezewa kuishi ndani yake. Hiyo ni kweli, hakuna dosari ndani yake. Sikieni yeye, yeye alikuwa ni Mungu aliyedhihirisha. Wao walisema, unajifanya mwenyewe uu Mungu ama sawa na Mungu. Alikuwa hivyo yeye, alikuwa ni mwanawe mwenyewe. Amina, alikuwa alikuwa ni dhihirisho la Mungu. Mungu alikuwa ndani ya Kristo akiupatanisha ulimwengu kwa nafsi yake, na katika siku hii ya mwisho yeye ananena na watu kupitia mwanawe Kristo Yesu akijitambulisha mwenyewe. Basi Kristo ni nini? Neno neno la nini? neno la Musa? Naam, bali siku hii, yeye ni neno lilodhihirishwa kwa ajili ya siku hii. Angalia jinsi Yesu alivyokuwa sasa. Yeye anapaswa awe ni nabii. Hebu natuone kama alikuwa na ishara ya Masihi. Hebu natuende katika Yohana Mtakatifu mlango wa kwanza, kwa dakika zingine tano kumi, kabla hatujafunga. Yohana Mtakatifu moja, tunamwona yeye akija duniani. Alizaliwa na bikira, kile tu Biblia ilichosema. Alichukuliwa mimba katika tumbo la uzazi la bikira, si kwamba huyo bikira alikuwa ni Mungu mke. Sasa yeye anasema na Mariamu, je, hakuwa mkamilifu? Alikuwa ni mwanamke, mwanamke tu kama mwanamke mwingine yeyote. si Mungu mke, mwanamke. Johani alisema hivi, huoni aibu kusema jambo hilo la Bwana? Angalieni hapa ni wapi alipokosea, mbona hili hapa moja alilofanya. When they went down to the Pentecostal feast, wakati waliposhuka kwenda kwenye sikukuu ya Pentekoste, nao wa hao watu wakaenda mwendo wa siku tatu, nao wakamkosa wazazi wake, ndipo so wakarudi kwenda kumtafuta, nao wakampata katika maandiko akihojiana juu ya hayo beautiful. na makuhani hekaluni. Basi angalieni yale Mariamu aliyosema pale pale mbele ya wale makuhani wale wakosoaji, alisema mimi na baba yako tumekutafuta kwa machozi lakini neno daima hulinyosha kosa. Yeye alikuwa ni neno, mvulana mwenye umri wa miaka kumi na miwili. Hekima hii ilitoka wapi? Bukeni papo hapo, hapo, hapo aliukadusha ushuhuda wake, alisema Mungu ndiye aliyekuwa baba yake, na hapo akasema mimi na baba yako Yusufu tumekutafuta kwa machozi. Akasema hamkujua yakuwa imenipasa kuwa kazini kwa baba yangu. Naona, unaona kama angelikuwa na baba yake Yusufu, Yusufu angelikuwa ndiye baba yake, angekuwa akitengeneza milango na makabati na kadhalika. Unaona, bali alikuwa katika shughuli za baba yake, akilinyoosha neno la siku ile. Yeye alikuwa ni neno. Amina, unaona, Mariamu alikosea, bali hakuna makosa aliyofanya yeye. Alikuwa ni yule mkamilifu. Angalieni hapo, alipozaliwa akalelewa, akabatizwa na Yohana, Roho Mtakatifu alimshukia, akaenda nyikani, akatoka huduma yake ikaanza kuponya. Alikuwa hapo na mtu jina lake Simoni, naye akaja pamoja na ndugu yake Andrea kwenye mkutano. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa, naenda kufunga, kufunga na tuone kile alichokuwa wakati huo, na kama alinena na baba zetu kwa manabii, katika siku hizi za mwisho kwa mwanawe. Uene tu kile Mungu alicho siku hizi, uone kama yeye ametambulishwa jinsi ile ile. Ye alijitambulishaje? Ye alishuka na kusema sasa nimemaliza shule, nimepata degree yangu ya kwanza ya sanaa, PhD LL, kadhalika tayari kwa huduma yangu la Bwana hakufanya hivyo, alikwenda nyikani kama alivyofanya Yohana, akatoka ametiwa mafuta na Roho Mtakatifu. Angalieni jinsi alivyojitambulisha mwenyewe wakati alipoanza kuhubiri. Kulikuwa kuna mtu mmoja Andrea, aliyekuwa akimsikiliza Yohana, akashuka akaenda pamoja na Yesu kumtafuta alikokuwa, akamfuata mpaka kwenye mkutano, akamleta ndugu yake Simoni. Mara Simoni alipofika mbele za Yesu, Yesu akasema jina lako ni Simoni, nawe ni mwana wa Yona hilo lilimtambulisha papo hapo. Jina la Petro likabadilishwa kutoka Simoni ikawa Petro, ambalo ni jiwe dogo. Kisha akawa kiongozi wa kanisa baadaye. Halafu tunamwona jamaa amesimama pale, jina lake Filipo akasema, sasa ngoja kidogo, hatujakuwa na nabii kwa miaka mia nne. Nabii ajae tunajua jinsi atakavyokuwa kwa hiyo basi anaenda nyuma ya milima kama maili kumi na tano. Kama ukipata kuwa pale kupaangalia mahali hapo, ambapo alimpata rafiki mmoja, ambaye alikuwa na masomo ya Biblia pamoja naye. Alikuwa ni mtu mwaminifu sana, mzuri, aliyestaarabika. Jina lake lilikuwa ni Nathanaeli. Kwa hiyo, hapana shaka alienda mlangoni, akakuta kwamba hako nyumbani kwake, huenda kwa ilikuwa ni mkewe aliyesema yuko huko nje kwenye shamba lake la mizeituni, huko nje akiomba. Kwa hiyo, Filipo huko amechochewa sana na yale aliyokuwa ameona yakifanywa, ule utambulisho mkamilifu wa Kumbukumbu la Torati kumi na nane kumi na tano nabii alikuwa ameinuka. Kwa hiyo so akaenda akakutana na Nathanaeli na kusema, Nathanaeli, njoo uone yeye tuliyempata. Hawakwa na wako wakati wa kuzungumza juu ya hali ya hewa yeah na kadhalika. Ujumbe yeah, ulikuwa first, ni wa haraka. Moyo wake ulikuwa ukiwaka that's moto. Hilo ni jambo kuu sana sasa kwetu, any na mambo mengi sana here ya kufanya yeah, mbali na hili, na muda si muda. Mwajua yeye alisema, njoo uone yeye tuliyempata Yesu wa Nazareti, mwana wa Yusufu. Hebu na tuyadukue mazungumzo yao wakati walipotembea ufukoni mwa bahari. Inaweza hear... kumsikia Filipo akimwambia Nathanaeli, Je, unamjua yule mzee mvuvi kule Fishman chini there? unajua Lo, yu, yu, yule mzee aliyekufa hapa si muda mrefu uliopita. Yona. Na, na, mwanawe Simoni. Naam, naam. Ndio ninakumbuka nikinunua samaki kutoka kwake. Sema, vipi kumhusu? Sema, hana elimu ya kutosha kuliandika jina lake mwenyewe. Asingeweza kutia sahihi risiti yangu. Vile alisema alikuwa asiye na elimu wala maarifa, bali walijua kwamba alikuwa pamoja na Yesu. Kwa hiyo tunaona hata asingeliweza kutia sahihi kwenye risiti. Akasema, naam, akasema, unajua nini? Wakati alipokuja moja kwa moja mbele ya mtu huyu, mtu huyu u bila kumfahamu akamwambia jina lake lilikuwa ni Simoni, mwana wa Yona. Kasema, haimkini, huyo ndiye Masihi? Huyo si ni nabii? Hiyo si ni Kumbukumbu la Torati kumi na nane utimizwa kwa maandiko? Hebu yafuatilie maisha yake huko nyuma, naishi katika siku gani? Naishi tukimtazamia yule masihi ajaye. Sisi sote Waibrania tunakutazamia, huyo si ndiye sasa? Ah, uh, ngoja kidogo. Naeli akasema itanibidi kuchunguza vema, alitanishangaza one one, kama hata kujua uh, hebu nilione Anymore, hebu nihudhurie mmoja wa mikutano down, nione hilo likitendwa vema anaenda moja kwa moja mkutanoni ambapo Yesu, Yesu anasimama akasema, tazama mwisraeli kweli kweli, ambaye hamna hila ndani yake. Akasema, nabii, ulinijua lini? Nasema, kabla Filipo hajakuita, nilipokuwa chini <laughs> ya mtini nilikuona. Hilo lilitosha, hilo lilitosha. li hilo li ni nini? Christ Yesu Kristo yeye, yule jana leo na hata milele. Mnaona, yeye alijitambulisha mwenyewe lile neno. Msomi huyo alisema nini? Nabii, wewe ni mwana wa Mungu, wewe ni mfalme wa Israeli. Lakini hapo karibu Walisimama baadhi ya wale ambao hawakuamini hilo, wakasema mtu huyu ni Belzebuli. Yesu akasema ninawasamehe hilo, kumuita Roho wa Mungu kitu kitakatifu, wakuwa upatanisho haukuwa umefanywa. Lakini wakati Roho Mtakatifu yeye Roho Mtakatifu yeye ni kiwakilishi nafsi wakati sio wazo mtu, Roho Mtakatifu atakapokuja kufanya jambo lile lile, neno moja dhidi yake halitasamehewa kamwe. Mbukeni, ye yule jana leo na hata milele, neno lililotambulishwa likifanyika mwili, ndipo tunamwona pale. Sasa hawa walikuwa ni wayahudi na jamii tatu tu za watu. Naweza kuwa na ubaguzi wetu na, na miungano na lolote tutakalo, mimi halinivutii. Mimi ni mtumishi wa Kristo, nikiwatumikia watu wote. Lakini sikilizeni, hebu niwaambie, angalieni hapa ulikuwako na Wayahudi, mataifa na Msamaria, na hebu iangalieni njele ikizuuza juu ya Petro akiwa na zile funguo. Aliufungua kwenye siku ya Pentekoste kwa Wayahudi ilipo, akashuka na akaenda na kuwabatiza wa Samaria people, na kutoa pepo. Roho Mtakatifu alikuwa haja washukia Petro akashuka akaenda na kuwawekea mikono wakampokea Roho okay, Mtakatifu na katika nyumba ya Kornelio wamataifa walimpokea. Sasa wa mataifa, wa mataifa sisi wa mataifa sisi wa Anglo-Saxon hata hatukuwa tukimtarajia masihi yeyote. Tulikuwa makafiri tukibeba marungu mgongoni wetu, tulikuwa tukiabudu sanamu. Lakini wote wawili so wayahudi na wasamaria walikuwa wakimtazamia masihi, naye huwajia tu wale wanaomtazamia. Kumbukeni hilo kote katika mkutano huu ye, yeah, atakutana tu na wale wanaomtazamia. Hatimaye basi, yeye yeah, anahitaji, alikuwa akienda Yeriko siku moja, naye alitaka kupitia Samaria, ambao uko huko nyuma ya milima, akafika mahali pale. Sasa tumemwona akijitambulisha mwenyewe kama Masihi, akionyesha ishara yake ya Masihi, na wakaikufuru. Kwa hiyo, alitaka kupitia Samaria. Wao walikuwa wakimtazamia Masihi pia, kwa hiyo akaja kwenye mji ulioitwa Sikari, namo kama kwenye saa sita. Kile kisima kingali kiko pale, wanaketi tu chini karibu nacho, nje tu ya lango la jiji hilo, ambapo pampu ya umma wote wanakuja kuchota maji yao. Sio pampu wao hushusha tu winchi na kuchota maji, nao wana hayo mabalasi makubwa, wangali wanayo siku hizi. Na hebu naenda kuhusu kutegemea baadhi yenu, wanawake mnaotembea mmebeba vitabu kichwani mwenu. Unapaswa kuona jinsi ya wanawake wanavyoweza kuweka balasi la galoni tano kichwani mwao na moja kwenye kila nyonga na kutembea tu wakizunza na kuvitegemeza kikamilifu. Nao wakitoka wakienda, namo saa tano mchana ambapo walifika kule karibu saa sita naye akawatuma wanafunzi mjini wakanunua vyakula. Basi kulikuwako na mwanamke fulani mjini mwenye sifa mbaya, hakuruhusiwa kuwa pamoja na wanawake wengine. Kwa hiyo akaja kisimani kujitekea maji, na alipokuwa karibu kushusha mtungi wake wa maji, aliangalia ameketi pale akiegemea ukuta mwanamume aliyemsemesha. Akasema, mwanamke, nipe maji ninywe. Sasa walikuwa na ubaguzi mkali, wayahudi na, na Wasamaria. Naye akamjulisha upesi sana ya kwamba kwamba uh, haikuwa desturi kwa mwanamume wa sampuli yake kumuomba mwanamke kama yeye Msamaria kibali chochote, kwa sababu Wayahudi na Wasamaria hawakupendana, hawakuwa na ushirikiano wowote. Akasema, lakini kama ulijua ni nani unayesema naye, ungeniomba mimi maji unywe, nami na ningekupa maji usiyokuja hapa kuchota. Yeye alikuwa akifanya nini? Akiwasiliana na roho ya huyo mwanamke. Yeye alikuwa ni nabii nao mjadala ulikuwa kama wanapaswa kuabudia Yerusalemu ama mlimani. Akasema Baba anawatafuta hawa watakao waabudu katika Roho na kweli. Ndipo akaendelea mpaka akapata. Shida ya mwanamke huyo ilikuwa ni nini? Aliendelea moja kwa moja mpaka akapata shida yake. Sote tunajua ilikuwa ni kitu gani, sisi tunaoisoma Biblia. Yohana Mtakatifu nne, ulipata nini? Alikuwa na waume wengi mno. Akasema nenda kamuite mume wako mje naye hapa. Akasema sina mume yeyote. Akasema umesema kweli, kwa kuwa umekuwa na watano Angalieni tofauti kati ya mwanamke huyo na hao makuhani katika siku ile. Alisema, Bwana, naona ya kuwa u nabii. Sasa hatujakuwa na mmoja kwa miaka mia nne. Naona ya kuwa u nabii. Tunajua masihi yajapo, hili ndilo jambo atakalofanya. Hiyo ni kweli, yeye atatuonyesha mambo haya, atatuambia jambo hili Akasema say, mimi ndiye ninayesema nawe. Mtu tu wa kawaida ameketi pale, mwenye umri wa miaka thelathini tu, labda alionekana ni wa hamsini, maana walikuwa ndio kwanza. Waseme katika Yohana Mtakatifu sita. Him, he he, unasema, wewe ni mtu usiyepata bado miaka hamsini, na unasema umemuona Ibrahimu. Sasa tunajua ya kwamba wewe una pepo. Lakini akasema Ibrahimu asija kuwapo mimi niko na naam huyo hapo ni jamaa mdogo tu, labda akiingia mvi kidogo ndevuni mwake. Kazi yake mwili wake wa kibinadamu ulikuwa ni mnyonge, hana uzuri hata tumtamani, ngozi ya kale ya pomboo tena, bali kilichokuwa ndani yake kilikuwa ni Shekina, kilichokuwa ndani yake kilikuwa ni Mungu. Mungu ilikuwa ni kitu gani? Huyo hapo ametambulishwa neno la Mungu, akijua siri za moyo wao. Unaona, hilo lilikuwa ni neno la Mungu. Je, alikuwa ni neno la Mungu na neno la Mungu lingali linafanya jambo hilo? Kwa sababu ni yeye yule, jana leo na hata milele. Je, mnaliona naliona katika mawazo yenu? Sasa angalieni, ye yule jana, leo na hata milele. Alikibilia mjini na kusema tuoni, mwone mtu aliyeniambia yale nimefanya, haimkini huyu kuwa ndiye Masihi? Kama hiyo ilikuwa ndio ishara ya Masihi kwa Wayahudi na kwa, na kwa, na kwa Msamaria na yeye hana upendeleo, yeye yule jana leo na hata milele. Na huo ulikuwa ndio mwisho wakati Mungu alipoacha kujishughulisha na Wayahudi na Wasamaria. Na huu ndio mwisho wa kipindi cha wakati wa mataifa, wakati yeye amekuja kupitia kwa watengenezaji na kadhalika hata mwisho, na kuahidi kama ilivyokuwa katika siku za Ibrahimu, hivyo itakavyokuwa wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa kwa mataifa katika siku ya mwisho. Yeye angerudi tena. Mengi sana yangeweza kusemwa hapa, lakini hebu niharakishe sasa, kwa sababu ni, ni saa tatu imepita kidogo tu. Utatoka ifikapo saa tatu na nusu bwana akipenda. Angalieni, nabii alisema huku katika Zakaria kumi na nne sita utakuwako na siku ambayo haitaitwa mchana wala usiku, bali itakuwa ni siku yenye utusitusi, lakini katika wakati wa jioni utakuwako nuru. Sasa angalieni upesi, hakuna maandiko yanayoweza kuvunjwa, yote hayana budi kutimizwa. Sasa jua huchomoza vipi? Huchomoza wapi? Mashariki. Linatua wapi? Magharibi. Ustaarabu umesafiri pamoja na jua Stop. Na vivyo hivyo na Injili you know? Nalipata sasa right. Tumerudi kwenye pwani ya magharibi sasa tena tukisonga mbele zaidi narudi moja kwa moja mashariki tena, vuke Pasifiki, moja kwa moja kwenda mashariki tena, hakuna kitu pale. Naona sasa ustaarabu umesafiri pamoja na jua, Injili imevuka bahari, ilitoka ilitoka Mediterania, kisha ikavuka, ikaingia kutoka kwa Mtakatifu Paulo hadi Ujerumani, kutoka Ujerumani ilivuka mlango bahari wa Uingereza Uingereza, hadi Uingereza, kutoka Uingereza ikavuka Atlantiki, ikaingia Marekani, na sasa imerudi tena kwenye Pasifiki. Angalieni jua lile lile linalochomoza mashariki ndilo jua lile lile linalotoa magharibi. JUA Roho Mtakatifu, yeye yule aliyeshuka kwenye siku ya Pentekoste kule mashariki. Sasa imekuwa ni siku ambayo isingeitwa mchana, ni ya utusitusi, siku yenye utusitusi, yenye mvua. Unaiona hapa Kansas yenye mvua yenye utusitusi, imekuwa na nuru ya kutosha kujiunga na kanisa na kufanya mambo haya, nuru ya kutosha kutembea huku karibu. Bali yeye alisema wakati wa jioni itakuwa nuru. Mwana angerudi tena na Roho Mtakatifu anarudi katika siku hizi za mwisho pamoja na utimilifu tena wa nguvu za Mungu, neno likidhihirishwa kupitia wa Lutheri, na kama tu nini, kama tu piramidi inavyokuwa, Lutheri, matengenezo ya kwanza, Wesley Pentecoste, na sasa inachongwa ipate kuingia moja kwa moja kwa kuwa, wakati jiwe la kifuniko litakaporejea kwenye piramidi, italibidi kuenea kama hayo mengine. Hata uwezi kuupitisha ubapa wa kisu katikati yake, ni kamilifu sana. Na vivyo hivyo, hivyo huduma katika siku za mwisho itafanana sana. Ni kama vile mkono wako ulivyo ni halisi na ki, kivuli cha mkono wako kikiwa negativu, vinapokuja baada ya kitambo kidogo, vinakuwa ni kitu kimoja, vinakuwa hivyo na hivyo ndivyo kanisa linavyokuwa, Yerusalemu anavyokuwa kwa Kristo wanakuwa ni mmoja kama vile mwanamume yeyote na mkewe. Unaona, anakuja moja kwa moja kufikia kwenye siku za mwisho, nasi tunajaribu kuishi katika mng'ao wa siku nyingine. Ni ye yule, jana leo, na hata milele, inamtambulisha yeye kikamilifu kabisa na Waebrania 13:8. Yesu Kristo ni yeye yule, jana leo, na hata milele. Kama tungaliishi huko nyuma katika wakati wa Lutha, uangalie papa hapa nyuma katika, katika wakati huo. Mnaona hasa katika wakati wa Wasardi na kwamba Lutha alikuwa ndiye huyo mjumbe, hakika kabisa, pamoja na yule farasi aliyetoka pamoja na hao wengine waliotoka katika wakati huo. Wakati wa Philadelphia unaona, huwa wakati mkuu wa mwisho ulioendelea upendano wa ndugu, naona Wesley akiwa mahali pale pale hasa ambapo Biblia ilisema alikuwa, unaona, siku hizi pale pale tu, yeye alisema alikuwa. Hii ndio ile saa wakati tunamoishi. Sikilizeni, wale wa Yunani walishindwa kumwona, kwa nini? Mabwana, tungetaka kumwona Yesu. Walishindwa kumwona kwa sababu yeye alikuwa amevaa hekalu lake la kibinadamu, Mungu katika mwanadamu, mwili wa binadamu ndio uliowapofusha wasingeweza. Kufahamu, wewe ukiwa ni mwanadamu, unajifanya mwenyewe Mungu ama sawa na Mungu. Akasema vema, kama mngeweza kuwaita kwa Torati, wala hakuna maandiko yanayoweza kutenguka, na waita miungu, walikuwa miungu ambao walijiliwa na neno la Mungu, basi yeye ndiye utimilifu wa hilo neno neno lililokuwa ni kwa ajili ya siku hiyo, mwana wa Mungu mkombozi. Wakati Mungu mwenyewe yeye alikuja duniani na kuishi katika mwanadamu, apate kuyachukua mauti juu ya nafsi yake, apate kuwakomboa wote, ule mtu kutoka kwenye bustani ya Edeni, sio yule mwanamke, yule mwanamume, Adamu wa pili ambaye alikufa na kuingia ardhini, apate kutoa hizo kemikali, amina, hayo majani yaliyokuwa yameanguka huko nyuma, apate kuyaleta katika ufufuo. Ni mengi jinsi gani yangesemwa juu ya jambo hilo, ingetuchukua saa nyingi. Lakini tupo hapa penyewe. Sasa wa mataifa wa siku hizo walishindwa kuliona, kwa sababu lilikuwa katika mwili wa kibinadamu. sijui kama tutafanya jambo lile lile sijui kama tutafanya kosa hilo la kuhuzunisha ambalo alilifanya kushindwa kumjua yeye, kwa sababu yeye alikuwa yeye neno, kwa ajili ya wakati huo, alitambulishwa katika mwili wa mwanadamu Lana, ambaye hakuwa na elimu, ambaye hatukumjua akienda shuleni, hatukuwa na vitambulisho hata alipata kutoka kwenye dhehebu lolote la siku hizo, bila elimu hakuwa na sifa za chochote stars, lakini mwenda wazimu, mlevi, rafiki wa wenye dhambi down, mtu anayeupindua ulimwengu aliyezaliwa kiharamu, mama yake alitiwa mimba na askari, naye akajichukulia as jina kama mwana wa Mungu, ama kujiita mwenyewe nabii Galilaya, huyu anayejiita nabii, lakini neno lilidhihirishwa, watu waliompokea ye aliwapa so uwezo wa kufanyika wana wa Mungu. Ndivyo ilivyo siku hizi, wakati tunapoiona kazi hii kuu ya Roho Mtakatifu ikidhihirishwa, wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika wana na binti za Mungu. Yesu Kristo akitambulishwa vile vile kwa neno lake katika kila kizazi. Tuviinamishe vichwa vyetu. Marafiki wa Kristo, ninataka kuwaulizeni, hebu na tusimame tuwazie kwa muda kidogo. Je, hii ni kweli ama ni kosa? Ndivyo ilivyo. Kama ni kweli, tunawajibika kwa yote. Now, enda wapi? Mwisho wa jambo hili ni wapi? Unawezaje kuwa na hakika ya kwamba right? Unasema kweli. Now, sasa hapo mwanzo yeye alikuwa ni neno, nalo na neno huyatambua mawazo yaliyo moyoni, lilifanya hivyo kupitia kwa manabii, ilifanya hivyo kupitia kwa, kwa Kristo, naye aliliahidi katika siku za mwisho, kwa kuwa ni yeye yule jana, leo na hata milele. Baba wa mbinguni, lichukue neno lako ukaliweke katika moyo wa mwanadamu kusudi wao watu wote pamoja. Usiku wa leo, kundi hili dogo la watu hapa nje, tunatambua Bwana ya kwamba tuna nini, tunaishi katika vivuli vya kuja kwake, navyo vivuli vinakuwa halisi zaidi mwaka baada ya mwaka. Tunaona ishara zikitokea, mambo ya kutisha tunayaona kwenye magazeti ya kila siku na magazeti ya muda, mwezi unaogeuka kuwa damu unasikia juu ya matetemeko ya nchi kote ulimwenguni yakiulifua ulimwengu mzima. Na sasa siku moja yaliutikisa ulimwengu mzima wakati mwana wa Mungu alipokataliwa rasmi na kusulibishwa. Na sasa tunaona ya kwamba kundi kubwa linaloitwa Baraza la Makanisa Ulimwenguni limemtoa nje rasmi kama walivyosema katika nini, huu wakati wa Laodikia alikuwa nje ya kanisa akibisha mlangoni akijaribu kurudi ndani. Na sasa tunaona ya kwamba kuna tetemeko lingine ambalo lilikumba, hii si mataifa mengine, taifa hili, ikautikisa ulimwengu mzima, Yesu akitolewa nje rasmi naye anasimama akisihi. Usiku wa leo ametambulishwa kinaganaga, je, yule jana, leo na hata milele. Jalia waaminio walione, jalia wale walio wagonjwa walione Bwana, jalia wale walio hapa usiku wa leo waweze kuligusa vazi lake kama walivyofanya katika siku zilizopita. Waponye wagonjwa na uwaokoe waliopotea. Tunaomba katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu awabariki. Sasa hebu dakika moja kwa ajili ya mstari wa maombi na dakika kumi na tano kamili na kutoka katika wakati mzuri. Sasa yote ningaliweza kusema, mimi ni mwanadamu, maneno yangu yanaweza kushindwa kama tu ya mtu yeyote mwingine. Sisi sote nimewathibitishia usiku wa leo ya kwamba kila nabii, chochote kile walifanya makosa yao, lakini Mungu hafanyi makosa yoyote. Neno lake ni kweli. Ni wangapi wanaoamini ya kwamba yeye ni neno? Mungu awabariki. Hapo ndipo imani yangu imejengewa. Si juu ya kitu chochote pungufu ya damu ya Yesu, na kweli Yesu ni neno. Sasa now, ninaamini ya kwamba Bili alisema, je, alisambaza kadi za maombi? Kuna kadi za maombi zilizotolewa? Sikujua yeye yeye, alisema kwanza ya kwamba hakudhani walikuja na kusambaza yoyote, lakini kama walizisambaza kadi za maombi, tutafanyiza mstari mfupi wa maombi. Mtu fulani, je, hapa kuna kadi ya maombi namba moja? Hebu tuone ni nani aliye na kadi ya maombi namba moja? Naam, kuna namba moja, la kadi ya maombi namba moja, ni nani aliye nayo? Kuna kadi ya maombi namba moja. Pema, labda hakuzisambaza kutoka namba moja ni wangapi? Oh, uh -huh. Yeah, lo right. No, ipo. Naam, nampema kadi ya maombi namba moja, njoo hapa, usimame karibu nami number hapa, kadi ya maombi namba moja. Namba mbili ni nani aliyena namba mbili? Namba tatu kwa dakika chache sasa. Sisi namba tatu ni nani aliye na kadi ya maombi no, namba tatu? Angalieni, kuna mtu hapa kwenye machela fulani na aangalie kadi yao kama wana moja. Namba tatu, namba nne. Nne ni nani aliye na kadi ya maombi namba nne? Ni so, kadi ndogo mwanangu. Ama mmoja wa kundi hilo atashuka aje na kuzichukua kadi hizi mbele zenu na kuzichanganya zote, kisha wanawasambazia, ndipo wakati inapo nini. Basi hiyo inaonyesha kulikuwa na watu wakati mmoja waliojaribu kuziuza hizo kadi za maombi, na hiyo ndio sababu zinatambulishwa jinsi hiyo hata huwezi huwezi kuziuza, maana hawezi hujui ni nani atakayekuja kule. Ni japo hapa sianzii kwenye namba fulani maalum kuanzia tu kutoka mahali popote pote. Katika juma hili, mtaona itabadilisha nyuma kwenda mbele na juu na chini kupata kadi hizi za maombi, naona. Na kwa hiyo tunafanya jambo hilo hivyo ili kusema ya kwamba kila mtu kwa kila siku tunapozisambaza hizi kadi, ili kwamba watu kila siku wanaweza kupata nafasi ya kuingia. Moja, mbili, tatu, nne, tano. Nitawaita mmoja mmoja, maana sitaki mfulani awe ni kiziwi kisha waseme mbona hakuna mtu aliyeniambia naona, nao akakosa mahali pao kwenye mstari wa maombi, labda wakiwa na kadi ya maombi wasingewapa nyingine. Mnaona kadi ya maombi namba tano. Ni nani aliye nayo? moja mbili tatu nne tano. That's kadi ya right. maombi tano sure five, hiyo ni sawa, sawa. Kama una hakika una tano, naenda pale juu, hiyo ni sawa, namba sita. Kumi na moja, kadi ya maombi kumi na moja. Moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba, nane, tisa, kadi ya maombi kumi na kumi na moja. Angalieni sasa, huenda ikawa ni mtu aliye kiziwi. Angalia kadi ya jirani yako kila mahali, na fikiri zote zimechanganywa kote kupitia hapa, vema right? yeah. Ni wangapi waliopo hapo? Roy, wahesabu huone: kumi na moja, kumi na mbili, kumi na tatu, kumi na nne, kumi na tano, moja, mbili, tatu, nne, kumi na watano. Vema, hebu natuachie papo hapo kwa dakika moja tu, maana hatuna muda mwingi sana. Sasa ni wangapi wasio na kadi ya maombi nawe unaamini ya kwamba Mungu atakuponya inua mkono wako. Mungu akubariki, wa hiyo ni kweli kuwa na imani hiyo. Sasa kumbukeni, marafiki, wakati wakijiandaa kwa ajili ya mstari wa maombi, sasa msisogee sogee sasa kwa dakika kumi tu ama kumi na tano zifuatazo mpaka tutakapokuwa tayari. Maana unaona wewe ni roho, ninataka kuwaulizeni jambo fulani. Ilisema na nikasoma kwa kwenye maandiko ya kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele, na kwa kipindi kifupi tu kwanza kujalifanya hilo, bado waonyesha ya kwamba yeye anapaswa kuchukua jambo hili hili tena katika siku za mwisho. Wangapi wanaoamini hilo? Malaki nne, na yote hayo yanapaswa kurudi moja kwa moja tena yeye, tena kushuka na kujitambulisha mwenyewe katika ujumbe wa kinabii, kugeuza mioyo ya watoto irudi kwenye ile imani, imani ya mitume ya Pentekoste kwa wale baba zetu, hilo ndilo hasa linalopaswa kufanywa, sio kanuni fulani ya imani, bali kurudi kwenye imani ya kwanza. Sasa tunaamini hilo kwa moyo wetu wote. Sasa baadhi yenu hapo wasio na kadi ya maombi, sasa kumbukeni, mimi ni mtumishi wake na wewe ni mtumishi wake. Mungu ndani yangu na Mungu ndani yako, una haja nami, nipo hapa kukutumikia. Inaleta hayo pamoja na kuyafanya Mungu sasa. Lakini mwanamke yule wakati mmoja Hebu ni wapi andiko jingine? Naamini kwamba liko katika Yohana Mtakatifu pia. Kulikuwako na kuna maskini mwanamke mmoja ambaye alikuwa alikuwa na ugonjwa wa kutokwa na damu. Hebu tuseme hapo ana kadi ya maombi, naye alitaka kuombewa, lakini kulikuwa na wengi sana waliosimama pale, asingeweza kuingia mstarini. Kwa hiyo akasema, ikiweza tu kugusa vazi lake nitapona. Wangapi wanaoikumbuka hadithi hiyo? Bwana, hakika naye alifanya nini? Alisukuma akapitia kwenye umati huo na kugusa vazi lake. Sasa vazi la kipalestina huning'inia na kupwaya na lina vazi la ndani pia, maana mavumbi kwenye miguu mwa jua. Kwa hiyo ni nini, nini linapwaya sasa. Unaweza ukagusa koti la mtu fulani wala asike hisi kitu kwenye ncha tu ya koti lake, lakini vipi kuhusu vazi hilo kubwa nene zito la Kipalestina linaning'inia chini kwenye miguu yake? Unaona, kamwe yeye hakuhisi huo kimwili, lakini aliligusa vazi lake, kisha akarudi kwenye umati huo. Hebu tuseme aliketi chini, huenda alisimama, bali tuseme aliketi chini. Kitu gani kilichotukia? Yesu alisimama na kusema ni nani aliyenigusa? na unajua mtume Petro aliwazia ya kwamba hilo lilikuwa ni la mzaha sana, mpaka watu mbona, yeye alimkemea kwa sababu ya jambo hilo. Kwa maneno mengine, huenda alisema mbona, angalia kila mtu anakugusa, watafikiri hili umeharibikiwa na akili. Unaona, mbona, kila mtu anajaribu kukugusa rabii. Akasema, lakini naona kwamba nimekuwa mnyonge, nguvu yaani uweza umenitoka Baskini mwanamke huyo mmoja alichomoa nguvu kutoka kwake. Aliangalia kila mahali katika wasikilizaji hao na kupata mahali alipokuwa na akamwambia, shida yake na kile kilichokuwa kimetukia. Biblia ilisema kwamba yeye sasa ni kuhani mkuu anayeweza kuchukuana nasi katika mambo ya udhaifu wetu. Hiyo ni kweli. Sasa kama we una imani ile ile katika Yesu yuyo huyo, itakufanyia jambo lile lile. Sasa iweni wenye kicho kweli kweli, ombeni Msitilie shaka, aminini kwa moyo wenu wote ya kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele, naye atawajalia baraka hizi. Sasa Baba, jalia Roho wako Mtakatifu mkuu atufunulie neno lililotambulishwa katika mwili miili yao na mwili wangu, jalia neno na ahadi ya Injili ya usiku wa leo ambalo limehubiriwa lifasiriwe na Roho Mtakatifu mwenyewe aliye mkuu kwa kuwa yeye aliahidi angekuwa pamoja nasi, naye ni yeye yule jana leo na hata milele. Katika jina la Yesu Kristo tunajikabidhi kwako pamoja na ujumbe, upate kulithibitisha neno kwa ishara zinazofuata kama ulivyofanya kulingana na Marko kumi na sita. Amina. Sasa kila mtu na awe na kicho sana, naomba msisogee, ketini kimya kabisa. Naona sasa, kumbukeni Wakati mwingine tumefikia mzozo. Ni wangapi walio humu ndani ambao ni wakristo waliozaliwa mara ya pili? Hebu tuione mikono yenu. Vema, hilo ni sawa. Basi mnajua ninalozungumzia. Sasa, je, huyu ndiye mama huyo? Huyu ndiye mama wa kwanza mstarini? Vema, sasa mimi na mama huyu ni juavyo mimi, hatufahamiani. Picha nzuri sana ya Yohana Mtakatifu, mlango wa nne Yesu alikutana na mwanamke kwenye kisima cha Samaria, mandhari kama haya. Mara ya kwanza waliopata kukutana maishani, kadri nijuavyo mimi. Hii ndio mara ya kwanza tumekutana sisi, hatufahamiani. Kama hiyo ni kweli, kusudi tu watu waone kwamba hiyo ni kweli, inua wa tu mkono wako. Kwa hiyo mnaona sisi hawa mara ya kwanza. Sasa kama yeye ni yule jana, leo na hata milele, sasa kuzungumza na mwanamke huyu jinsi alivyofanya na yule mwanamke pale kisimani ingekuwa ni kutafuta kujua jambo fulani ambalo amefanya, ama shida yake, ama kitu juu ya nini, kitu ambacho sijui lolote kukihusu, naye angemkunulia, ambapo sijapata kumwona mimi. Nina nini tu, mara ya kwanza niliyopata kuwa humu jijini, nami nipo tu hapa, yeye ni mgeni. Sasa hilo lingemfanya Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele, hilo lingelifanya neno kuwa lenye kutambua mawazo yaliyo moyoni. Naona, unaona nimefanya yeye ye yule jana. Basi hii hapa mikono yangu I na Biblia yangu, sijapata kumwona mwanamke huyu maishani mwangu, Mungu anajua hilo. Je, ni mwanamke tu anayesimama hapo. Sijui zaidi juu yake kuliko mtu aliye mgeni kuliko wote aliye hapa ndani kwake. Hiyo ni kweli, naye anajua hilo. Simjui ila yeye anamjua, naye ni Neno, nalo neno huifunua siri ya moyoni, inasema mambo mabaya, inamwambia kitu kama amefanya lolote baya alijatubiwa chini ya damu ye atamwambia kuhusu hilo. Kama yeye anajifanya mwaminio yeye atamwambia kuhusu hilo. Kama yeye ni mwaminio yeye atamwambia kuhusu hilo. Kama kuna shida yoyote ya mwili ye atamwambia kuhusu hiyo. Kama yeye ni kitu fulani kwa ajili ya kitu kingine, atamwambia kuhusu hicho. Anaweza kufanya hayo yote, maana yeye ni Mungu, anajua mambo yote. Sijui mimi, yeye hanifahamu, wala mimi simfahamu. Sasa kama yeye akilifunua hilo kwa njia hiyo Mnajua, lingali ni neno Ebrania nne kumi na mbili, neno la Mungu huzifunua siri za moyoni na linajua hali za mambo. Sasa kama Mungu ataninii, atatufunulia jambo hili usiku wa leo, dada, wakati mimi na wewe tumesimama hapa pamoja, basi unge nini? Ungejua isingeweza kuwa ni mimi, ingebidi kiwe ni yeye. Sasa ninataka kuzungumza na wewe tu kwa dakika moja, kwa sababu kuzungumza katika neno namna hii, mbona mimi ninahubiri, unaona, na halafu ninarudi inazungumza tu na wewe kama yeye alivyozungumza na yule mwanamke kitumani, akazungumza naye mpaka akapata kujua shida yake ilikuwa ni nini. Sasa kama Mungu atanifunulia shida yako ni nini, wema, utajua kama ni kweli ama si kweli, na hivi nyote mtaamini. Kuna mtu yeyote huko nje anayemjua mwanamke huyu? Inua mkono wako kama wapo watu wowote. Oh no, naam, watu wengi sana wanamjua. Naam, wema sasa bwana Yesu na ajalie jambo hili. Naona hilo lisinge kwa tu ni neno lililohubiriwa, likikuwa ni, ni neno lilofanyika mweli, likinena, likifunua. Sasa Biblia haisemi ya kwamba utakuwa umesimama hapa na kwamba utakuwa una shida gani yote kulihusu kilichokuleta hapa ama yale umefanya haisemi hilo, lakini neno hushuka linalomtambulisha msemaji. Naona kwamba neno the... la Mungu, basi ujumbe ni wa kweli, basi Mungu anautambulisha ujumbe kwamba ni wa kweli. Ubatizo wa Roho Mtakatifu na injili yote hazina budi kuwa ni kweli, basi kama likitambulishwa vizuri. Jambo moja, we una wasiwasi mwingi sana, wasiwasi kweli kweli, umefadhaishwa na jambo fulani. Hiyo ni kweli, una wasiwasi, umekuwa nao kwa kitambo fulani, na jambo ni kwamba ni ugonjwa wa mguu wako, liko kwenye mguu wako wa kulia. Una hofu, ni kansa inakusumbua, kila mahali upande huo wa kulia umekwisha kabisa, unasumbuliwa na tumbo, lako linakuchefua. Kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Usiogope, amini tu, naye atakuponya. Unaamini hayo? Vema, nienda ukimshukuru Mungu kwa ajili ya hilo, na uwe mzima. Bwana akubariki. Ninataka tu kukuwekea mikono. Je, mnaamini yeye yule jana leo na hata milele? Sasa hii hapa picha tena mzungu mwanamke mweusi, Yesu akiwa ni Myahudi, yeye Msamaria. Naona yale wafanye, wajue hakuna tofauti katika jamii ya wanadamu. Mungu alitupia sisi sote, hiyo ni kweli. Yeye ni Mungu aliyafanya kwa damu moja mataifa yote, nchi tulimolelewa iliibadilisha rangi yetu, haikuwa na uhusiano wowote na kile kilicho ndani yetu. Naam, hiyo ni kweli. Sasa wewe ni Mkristo upesi naweza kuhisi ile hisi ya kule kukaribishwa, kwamba wewe ni Mkristo. Hiyo ni roho yako. Hiyo ingekuwa tu ni kama yeye alivyosema, nazama Mwisraeli kweli, kweli hamna hila ndani yake. Sasa ninaona umekuwa mgonjwa sana, uchunguzi unathibitisha ya kwamba una kansa. Hiyo ni kweli. Na kansa hiyo, je, unaamini anaweza kuniambia mahali ilipo? Kulingana na takwimu, kansa hiyo imo katika utumbo mpana kama hiyo ni kweli inua mkono wako. Sasa unajua ya kwamba kitu fulani kimesimama hapa ambacho kinakujua. Unaamini ya kwamba atakuponya? Kama imani yako inaweza kumvuta huko, uligusa vazi lake na kufunua jambo lile lile alilofanya wakati ule, basi nenda ukamwamini nawe utapona kutokana na huo na kupata afya, kama utaamini jambo hilo. Amini tu, ni rahisi tu hivyo, dada, kuamini tu Usitilie shaka. Nafikiri sisi atufahamiani, pia mimi na wewe atufahamiani. Mungu anatujua sisi sote. Unaamini ya kwamba Mungu angeweza kunifunulia shida yako? Unaamini angeweza kunifunulia shida ya mtu yote huko nje? Naamini jambo hilo. Ni wangapi huko nje wanaamini jambo hilo? Unawazia nini juu ya jambo hilo? Unaamini kwa moyo wako, wako wote basi mawe yako ya nyongo hayata kusumbua tena. Nilisikia likija wazayana. Nilikuwa nikisoma mawazo ya watu, nilitaka tu muone sikuwa nikiyasoma pema unaniamini mimi kwamba ni mtumishi wake kwa moyo wako wote? Asante. Wewe ni Mkristo? Naam, hivyo wala si mwombalifti, Mkristo halisi na umezaliwa mara ya pili. Pema, je, unaamini ya kwamba ya kwamba mimi nikiwa ni ndugu yako, ivi lolote kukuhusu, lakini baba yetu wa mbinguni anayetujua sisi wawili angeweza kunifunulia shida yako ni nini? Unaona ya kwamba umekuwa na nyingi sana, umefanyiwa upasuaji. Huo upasuaji ulikuwa ni wa kansa, ulitoa ziwa, hiyo ni kweli right. Na ungali unasumbuliwa nayo. Naamini utakuwa mzima tangu sasa na kuendelea. Pitia papa hapa ukiamini kwa moyo wako wote, na Mungu akubariki. Bwana Mungu na akuponye. Hebu kuwa na imani, usitilie shaka, amini tu kwa moyo wako wote ya kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele. Sasa je, unaamini mama Hatufahamiani, sikujui unijui, mimi hatufahamiani kabisa, lakini baba wa mbinguni angenifulia jambo fulani baya, jambo ambalo umefanya jambo ambalo hukupaswa kufanya, ama ulilopaswa kufanya wala hukulifanya lolote lile, lolote liwalo, utaamini ya kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele. Unajua, ingepaswa kuwa ni yeye ambaye angefanya hilo. Hiyo ni kweli. Unasumbuliwa na ki, ki, ki, kivimbe na kivimbe hicho kiko kichwani, una hofu sana kweli. Unaamini ya kwamba kitatoka sasa, ya kwamba Yesu Kristo atakupa afya. Kama ulivyoamini hivyo itakavyokuwa kwako, nenda ukiamini. Amina, Mungu akubariki, nenda zako tu, amini, kamwe usitie shaka. Amini tu kwa moyo wako wote, kuwa na imani, usitilie shaka. Amini tu kwa moyo wako wote tumbo lako limekuwa likikusumbua, ugonjwa wa tumbo, unataka kwenda kula. Amini haya. Basi, uhali gani? Hatufahamiani, sikujui unijui, lakini pana mtu fulani hapa asiyeonekana, lakini ametiwa utaji katikati yetu, anaijua shida yako. Laam, ni nini? Ninakuona ukijaribu. Naam, ni ya bisi kavu Unaamini atakuponya kutokana na hiyo nenda, amini hilo, wala hautakulemaza kama utaamini tu, una And mambo mengi ambayo yamekusumbua, shida ya akina mama field kwa muda mrefu, alafu jambo lingine you well? chako kikuu ambacho please unataka kuponywa that's ni ya bisikavu. Pia naamini ya kwamba atakuponya, nenda that's zako, amini hakuna lingine kuwa tuna imani na, usikilie shaka Hunifahamu mimi, sijapata kukuona maishani mwangu. Kuna mwanamke mwingine ambaye anatokea tokea, tokea. Kama Mungu atanifunulia jambo fulani kuhusu wewe, naam naam, ni uvimbe, unakabiliwa na upasuaji. Lakini mwanamke yule aliye kwenye kile kiti anakabiliwa so na jambo lilo hilo, ni kivimbe. Unaamini kwa moyo wako wote unaamini Mungu atawaponya ninyi nyote wawili? Kama mtaamini jambo hilo, weka mkono wako juu yake, jambo ndilo hilo, katika jina la Bwana Yesu, katika jina la Bwana Yesu na uponywe, dada. Unaona ninyi, siwezi kulielezea hilo marafiki, usiniulize kulieleza. Presha nguvu moja, kibimbe ni kitu gani? Ni kikulia, kikulia ni kitu gani? Kuzidishwa kwa seli wewe ni nini? Kuzidishwa kwa seli. Vimbe ni kitu gani? Katika Biblia kinaitwa ibilisi, mtesi. Hebu mwone akiomba msaada kwa kupiga makelele, naye huyo mwingine akamjibu. Unaona, wawili waliofanana na hilo, ni hilo ndilo lililolisababisha. Vema, njoo mama, hatufahamiani Umekuwa na hali ya wasiwasi wasi kwa muda mrefu sana ambayo imekufanya kushikwa na ugonjwa wa tumbo, shida ya tumbo, kidonda cha tumbo, kulichachua tumbo lako na kuathiri meno na kadhalika. Unaamini kwamba Yesu Kristo atakuponya? Sasa, vema, nenda ukale chakula chako cha jioni. Basi amini kwa moyo wako wote, Yesu Kristo atakufanya mzima. Amini tu sasa Hakufahamiani Mungu anaishi wapi? Katika mwanadamu, moyoni. Hapo ndipo ilipo shida yako, iko kwenye moyo wako, si kwa sababu ya kumkosa Mungu, bali ni kuachilia imani yako kuponya ugonjwa huo wa moyo, nawe utapona. Nenda zako ukiamini, amini kwa moyo wako wote. Sasa usitilie shaka, nenda ukiamini. Kama unaweza kuamini, mambo yote yanawezekana. Wakati wanaamini kwa moyo wenu wote, unaamini ya kwamba Mungu yuko hapa kukufanya mzima. Una nini? Je, neno limefanyika mwili? Tugani? Sasa haiduri naamini kiasi gani. Wewe huna budi kuamini pia. Naona yule mwanamke aliyegusa vazi lake aliamini. Huyu hapa mwanamume anayeketi hapa akiniangalia, ana ngiri na bawatiri. Naamini Mungu atakuponya. Kama unaamini, unaweza kupata ulichoomba. Mwingine hapa ndani anayeamini ya kwamba Mungu huwaponya wagonjwa na wanaoteseka. Unaamini ya kwamba neno husikwa leo inajua siri za moyo, unaamini jambo hilo? Rema ni not... kwamba sasa tumechelewa sana kwa yale tuliyokuwa. Ungeaminije jambo hili? Sasa unajua ya kwamba maandiko yanafanywa dhahiri. Usiache pazia la mwili likusumbue sasa, unaona? Kumbuka, ni neno liloahidiwa kwa ajili ya siku hizi. Wangapi wanaofahamu hilo? Neno lililoahidiwa. Sijui mmeona maigizo kiasi gani, lakini naomba heri. Yesu Kristo aliahidi jambo hili, hili na hili. Ni kweli, naona hilo hilo ni kweli. Sasa je, ye husema pia yale maneno ya mwisho aliyosema kabla hajaondoka duniani akapaa mbinguni? Alisema enendeni ulimwenguni kote. Marko kumi na sita kaihubiri injili. Ye aaminie na kubatizwa ataokoka, na si amini atahukumiwa. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Ulipata kusoma hayo? Agizo la mwisho lilikuwa ni nini? Wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Wangapi wanaojua jambo hilo kwamba ni kweli? Sasa kila mmoja wenu katika chache zilizokuta uliinua mkono wako kwamba ulikuwa ni mwaminio. Sasa tumwekeane tu mikono hapo Haitatubidi kuendelea, najua yeye yuko hapa Bwana. Msiwekeane tu mikono ninyi kwa ninyi, na kumwombea mtu huyo anayeketi karibu nawe, kama wewe ni mwaminio. Sasa yeye yeah, alisema, sasa la si mimi peke yangu, ni wewe, kila mmoja wenu. Naliamini sasa, semeni si amina. Pema sasa, angalia msijiombee wewe mwenyewe, kwa maana mtu aliyekuwekea mikono anakuombea. Unaona, wewe waombee nami na nitawaombea ninyi nyote, na kama tumtaamini kwa moyo mmoja, huu <tree> utakuwa ni mmoja wa nyakati kuu sana ulizopata kuona the Uwepo wa Yesu Kristo ambao unapaswa kuliangaza kanisa ujio kwa ya kwamba katika siku za mwisho ambapo kanuni za imani na madhehebu na itikadi na kila kitu zimelisonga neno kabisa, na Yesu aliye neno yuko nje ya kanisa, nanyi mnamuona akirudi moja kwa moja miongoni mwa watu na kujitambulisha mwenyewe kama alivyoahidi katika siku za mwisho, wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa. Yeye alifunuliwa katika ubatizo, alifunuliwa katika uponyaji wa kiungu. Huyu hapa katika sifa yake ya mwisho Mbukeni, hilo lilikuwa ndilo jambo la mwisho ambalo Ibrahimu aliona kabla ya moto kushuka na kuuhukumu ulimwengu wa mataifa na kabla yule mwana wa ahadi hajajitokeza jukwani, Isaka. Hili ndilo jambo la mwisho ambalo kanisa la Kikristo litaliona katika ishara ya muujiza mpaka kule kuonekana kwa Yesu Kristo. Kama Mungu amenipa kibali mbele yenu, niaminini katika jina la Bwana, hakuna kitu kingine kilichosalia katika Biblia kutendeka ila kuichukua alama ya mnyama. Ninyi mna muhuri wa Mungu. Muombe mtu huyo aliyelala hapo, anaeketi karibu nawe, awekee mkono wako. Ilikuwa ni kuwatafuta vilema wote. Lakini kitanda hicho kidogo ninaamini tayari kime nini, no vema, wekeaneni mikono na muombe. Sure, mpenzi Yesu, Bwana mkuu asiye na dhambi wa Mungu aliye hai ambaye yupo hapa usiku wa leo katika umbo la Roho Mtakatifu, alibadilisha umbo lake na akashuka chini na kulifunua neno lake moja kwa moja katika mwili wa binadamu, mwanamume wanawake wa kila tabaka la maisha, akionyesha ya kwamba angali hai yeye yule, jana leo na hata milele Bwana Yesu, tupo hapa katika jiji hili kuu la Topeka, tupo hapa tumekusanyika pamoja na watoto wako, nasi tunaomba ya kwamba, kwa kuwa umejitambulisha sana miongoni mwetu, kwamba sasa utalithibitisha neno lako, ile agizo la mwisho ukisema, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa watapona, nao watu wenye kusiri na kuzaliwa mara ya pili na Roho sasa wanawekeana mikono kujitambulisha mmoja kwa mwingine, pamoja na agizo lako na neno lako. Sasa shetani, huwezi kuwashikilia hawa watu wagonjwa zaidi. Hao ni raia wa neno la Mungu. Ondoka kwao, ugonjwa ulio mwilini mwao, usiwatese tena, waachilie, tangu usiku wa leo na kuendelea sisi kama watumishi wa Mungu ambao wametambulishwa kulithibitisha neno, unakuwa kuwagiza katika jina la Mungu aliye hai, Yesu Kristo aliye neno lilofanyika mwili miongoni mwetu, watoke watu hao wagonjwa, na waache waende, kwa ajili ya ufalme wa Mungu na amri tuliyopewa na Yesu Kristo, mwana wa Mungu, amina. Yote mnawamini na mnaukubali uponyaji wenu bila tashwishi yoyote, hapa ndani ya pazia la utukufu wa Shekina wana neno liloahidiwa, ambalo tutaliingilia tindani zaidi juma hili, liyone likidhihirishwa papa hapa mbele yetu. Hebu tusimame kwa miguu yetu na kusema ninakubali uponyaji wangu sasa. Naamini ya kwamba Yesu Kristo sasa aniponya kwa moyo wangu wote. Ninaliamini, ninalikubali katika jina la Yesu Kristo. Mungu awabariki. Inueni mikono yenu sasa, na kila mmoja wenu katika njia yako mwenyewe mpe shukrani kwa ajili ya uponyaji wako. Amina.